Laser ɗin CO2 yana amfani da fasahar Electronics of Ultra Pulse CO2 mai ci gaba ta hanyar sarrafa daidaiton kwamfuta ta atomatik, kuma yana amfani da fasahar laser CO2 mai shigar zafi, a ƙarƙashin kuzari da zafin laser, kyallen da ke kewaye da wrinkles ko tabo suna yin iska nan take kuma yankin dumama mai zurfi ya fara bayyana. Yana ƙarfafa haɗin furotin na collagen kuma yana kunna wasu halayen fata, kamar gyaran nama da sake fasalin collagen.
Maganin laser na CO2 yana rufe kyallen fata na wani ɓangare, kuma sabbin ramuka ba za a iya haɗa su da juna ba, don haka fatar da ta dace tana da tsari kuma tana hanzarta murmurewa daga fata ta al'ada. A lokacin jiyya, ruwan da ke cikin kyallen fata yana shan makamashin laser sannan ya tururi zuwa wurare da yawa na ƙananan raunuka a cikin siffar silinda. Collagen a cikin ƙananan raunuka yana raguwa kuma yana ƙaruwa. Kuma kyallen fata na al'ada yayin da yankunan yaduwar zafi ke iya hana illolin da raunin zafi ke haifarwa. Manufar laser na CO2 shine ruwa, don haka laser na CO2 ya dace da duk launukan fata. Ana sarrafa sigogin laser da sauran fasalulluka na tsarin daga allon sarrafawa akan na'urar, wanda ke ba da hanyar sadarwa zuwa micro-controller na tsarin ta hanyar allon taɓawa na LCD.
Tsarin Laser na CO2 Laser wani nau'in laser ne na carbon dioxide da ake amfani da shi a masana'antar likitanci da kwalliya don magance matsalolin fata kamar wrinkles masu laushi da ƙaiƙayi, tabo na asali daban-daban, rashin daidaiton launin fata da kuma ramuka masu faɗaɗa. Saboda yawan shan ruwa da laser na CO2 ke yi, hasken laser ɗinsa mai ƙarfi yana hulɗa da saman fata wanda ke sa saman fata ya bare kuma yana amfani da photothermolysis don ƙarfafa sake farfaɗowar ƙwayoyin halitta sannan ya cimma burin inganta fata.
Laser mai sassauƙa ci gaba ne na juyin juya hali bisa ga ka'idar photothermolysis mai sassauƙa kuma yana nuna fa'idodi na musamman cikin ɗan gajeren lokaci. Ƙaramin tsari na katako da aka samar ta hanyar laser mai sassauƙa da aka shafa a fata, bayan haka, suna samar da tsarin silinda mai sassauƙa 3-D na ƙaramin yankin lalacewar zafi, wanda ake kira yankin magani na ƙananan ƙwayoyin cuta (yankunan magani na ƙananan ƙwayoyin cuta, MTZ) na diamita na microns 50 ~ 150. zurfinsa ya kai microns 500 zuwa 500. Dangane da lalacewar zafi ta lamellar da laser barewa na gargajiya ke haifarwa, a kusa da kowane MTZ akwai ƙwayoyin cuta na yau da kullun waɗanda ba su lalace ba waɗanda za su iya rarrafe da sauri, suna sa MTZ ya warke da sauri, ba tare da hutun rana ba, ba tare da haɗarin maganin barewa ba.
Injin yana amfani da fasahar laser CO2 da fasahar sarrafa daidaitacciyar fasahar tantancewar galvanometer, ta amfani da tasirin shigar zafi na laser CO2, ƙarƙashin jagorancin galvanometer mai duba daidai, wanda aka samar da shi tare da layi ɗaya, ƙananan ramuka kaɗan disameter na 0.12mm. A ƙarƙashin tasirin makamashin laser da zafi, wrinkles ko tabo na fata suna yaɗuwa daidai gwargwado kuma suna samuwa a cikin cibiyar micro-heatina zone akan rami mai zurfi. don ƙarfafa mahaɗin fata na sabon kyallen collagen, sannan fara gyara nama, sake fasalin collagen da sauransu.